Một vật được ném theo phương nằm ngang từ độ cao 4,9 m, có tầm xa trên mặt đất L = 5 m.
Một vật được ném theo phương nằm ngang từ độ cao 4,9 m, có tầm xa trên mặt đất L = 5 m. Lấy \(g = 9,8\,\,m/{s^2}\). Tính vận tốc ban đầu.
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Tầm xa của chuyển động ném ngang: \(L = {v_0}\sqrt {\dfrac{{2h}}{g}} \)
Đáp án cần chọn là: A
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












