Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một con cá đang bơi trong nước chịu tác dụng của lực cản \(F = 0,5v\) (\(v\) là tốc độ tức

Câu hỏi số 594917:
Vận dụng

Một con cá đang bơi trong nước chịu tác dụng của lực cản \(F = 0,5v\) (\(v\) là tốc độ tức thời tính theo đơn vị m/s). Lực tối thiểu để con cá đạt được tốc độ 5 m/s là bao nhiêu? Giả sử con cá bơi theo phương ngang.

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:594917
Phương pháp giải

Khi con cá bơi theo phương ngang, lực tối thiểu để con cá bơi được phải bằng lực cản của nước.

Giải chi tiết

Khi con cá bơi theo phương ngang, lực tối thiểu để con cá bơi được phải bằng lực cản của nước:  \(F = {F_c} = 0,5v = 0,5.5 = 2,5\left( N \right)\).

Đáp án cần chọn là: D

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com