Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Thể tích khí oxi cần dùng để đốt cháy hoàn toàn 22,4 lít H2 (ở điều kiện tiêu chuẩn)

Câu hỏi số 602244:
Thông hiểu

Thể tích khí oxi cần dùng để đốt cháy hoàn toàn 22,4 lít H2 (ở điều kiện tiêu chuẩn) là

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:602244
Phương pháp giải

2H2 + O2 ⟶ 2H2O

Giải chi tiết

2H2 + O2 ⟶ 2H2O

nH2 = 1 mol

Theo PTHH: nO2 = ½ nH2 = 0,5 mol

VO2 = 0,5.22,4 = 11,2 lít

Đáp án cần chọn là: D

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com