Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Mẹ mua 1kg cam và 2 kg xoài hết 70 000 đồng. Nếu mẹ mua thêm 2 kg cam nữa thì mẹ phải trả thêm

Câu hỏi số 606231:
Vận dụng cao

Mẹ mua 1kg cam và 2 kg xoài hết 70 000 đồng. Nếu mẹ mua thêm 2 kg cam nữa thì mẹ phải trả thêm 60 000 đồng nữa. Vậy giá tiền 1 kg xoài là:

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:606231
Phương pháp giải

Bước 1: Tính giá tiền 1 kg cam.

Bước 2: Tính giá tiền 2 kg xoài.

Bước 3: Tính giá tiền 1 kg xoài.

Giải chi tiết

Giá tiền 1 kg cam là:

\(60\,000:2 = 30\,000\) (đồng)

Giá tiền 2 kg xoài là:

\(70\,000 - 30\,000 = 40\,000\) (đồng)

Giá tiền 1 kg xoài là:

\(40\,000:2 = 20\,000\) (đồng)

Đáp số: 20 000 đồng.

Đáp án cần chọn là: A

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 3 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 3 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com