Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Giá tiền 1 kg bột mì là 16 000 đồng. Mẹ mua 3 kg bột mì hết bao nhiêu tiền?

Câu hỏi số 618234:
Vận dụng

Giá tiền 1 kg bột mì là 16 000 đồng. Mẹ mua 3 kg bột mì hết bao nhiêu tiền?

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:618234
Phương pháp giải

Thực hiện phép nhân, lấy giá tiền 1 kg bột mì nhân với 3.

Giải chi tiết

Số tiền mua 3 kg bột mì là:

\(16\,000 \times 3 = 48\,000\) (đồng)

                          Đáp số: 48 000 đồng.

Đáp án cần chọn là: C

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 3 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 3 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com