Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Mẹ mua 5 hộp sữa và 4 kg đường. Mỗi hộp sữa có giá 6 000 đồng. Mỗi ki-lô-gam đường có

Câu hỏi số 633219:
Vận dụng

Mẹ mua 5 hộp sữa và 4 kg đường. Mỗi hộp sữa có giá 6 000 đồng. Mỗi ki-lô-gam đường có giá 21 000 đồng. Hỏi mẹ đã mua đường và sữa hết bao nhiêu tiền?

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:633219
Phương pháp giải

Bước 1: Tính số tiền mua 5 hộp sữa = Giá 1 hộp sữa × 5

Bước 2: Tính số tiền mua 4 kg đường = Giá 1 kg đường × 4

Bước 3: Tính tổng số tiền mẹ phải trả = Số tiền mua sữa + Số tiền mua đường.

Giải chi tiết

Số tiền mua 5 hộp sữa là:

\(6\,000 \times 5 = 30\,000\) (đồng)

Số tiền mua 4 kg đường là:

\(21\,000 \times 4 = 84\,000\) (đồng)

Số tiền mẹ phải trả là:

\(30\,000 + 84\,000 = 114\,000\) (đồng)

Đáp số: 114 000 đồng.

Đáp án cần chọn là: C

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com