Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 2 - Ngày 27-28/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Mua 4 kg gạo thì phải trả 60 nghìn đồng. Hỏi nếu có 90 nghìn đồng thì mua được bao nhiêu

Câu hỏi số 634167:
Vận dụng

Mua 4 kg gạo thì phải trả 60 nghìn đồng. Hỏi nếu có 90 nghìn đồng thì mua được bao nhiêu ki-lô-gam gạo?

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:634167
Phương pháp giải

Bước 1: Tính giá tiền 1 kg gạo

Bước 2: Tính số ki-lô-gam gạo mua được với 60 nghìn đồng

Giải chi tiết

Giá tiền 1 kg gạo là:

\(60:4 = 15\) (nghìn đồng)

90 nghìn đồng mua được số ki-lô-gam gạo là:

\(90:15 = 6\) (kg)

Đáp số: 6 kg gạo.

Đáp án cần chọn là: B

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com