Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Thi thử toàn quốc cuối HK1 lớp 10, 11, 12 tất cả các môn - Trạm số 1 - Ngày 20-21/12/2025 Xem chi tiết
Giỏ hàng của tôi

Mẹ đi chợ mua 11 kg khoai, giá 24 000 đồng một ki-lô-gam và mua 32 kg gạo, giá 11 000 đồng một

Câu hỏi số 650819:
Vận dụng

Mẹ đi chợ mua 11 kg khoai, giá 24 000 đồng một ki-lô-gam và mua 32 kg gạo, giá 11 000 đồng một ki-lô-gam. Em hãy cho biết số tiền mua khoai hay mua gạo nhiều hơn và nhiều hơn bao nhiêu?

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:650819
Phương pháp giải

Lần lượt tính số tiền mua khoai, số tiền mua gạo rồi so sánh.

Giải chi tiết

Số tiền mua khoai là:

\(24\,000 \times 11 = 264\,000\) (đồng)

Số tiền mua gạo là:

\(11\,000 \times 32 = 352\,000\) (đồng)

Vậy số tiền mua gạo nhiều hơn số tiền mua khoai là:

\(352\,000 - 264\,000 = 88\,000\) (đồng)

Đáp số: 88 000 đồng.

Đáp án cần chọn là: A

Tham Gia Group Dành Cho 2K15 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com