Thầy giáo mua 1 quả bóng đá và 1 quả bóng rổ hết 115 000 đồng. Biết quả bóng rổ có giá
Thầy giáo mua 1 quả bóng đá và 1 quả bóng rổ hết 115 000 đồng. Biết quả bóng rổ có giá đắt hơn quả bóng đá là 7 000 đồng. Hỏi mỗi quả bóng giá bao nhiêu tiền?
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Giải bài toán tìm hai số khi biết tổng và hiệu.
Số lớn = (Tổng + Hiệu) : 2
Số bé = (Tổng – Hiệu) : 2
Đáp án cần chọn là: A
>> Học trực tuyến các môn Toán, Tiếng Việt, Tiếng Anh lớp 4 trên Tuyensinh247.com. Cam kết giúp con lớp 4 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả. PH/HS tham khảo chi tiết khoá học tại: Link
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com







