Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Cho 1,37 gam Ba vào 1 lít dung dịch CuSO4 0,01M. Sau khi các phản ứng xảy ra hoàn toàn, khối lượng

Câu hỏi số 657946:
Thông hiểu

Cho 1,37 gam Ba vào 1 lít dung dịch CuSO4 0,01M. Sau khi các phản ứng xảy ra hoàn toàn, khối lượng kết tủa thu được là

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:657946
Phương pháp giải

Bảo toàn nguyên tố.

Giải chi tiết

nBa = 0,01 (mol)

nCuSO4 = 0,01 (mol)

Kết tủa thu được gồm: Cu(OH)2 và BaSO4

BTNT(Cu): nCu(OH)2 = nCu2+ = 0,01 (mol)

nBa2+ = nSO4(2-) = 0,01 (mol) ⟶ nBaSO4 = 0,01 (mol)

mkết tủa = mCu(OH)2 + mBaSO4 = 3,31 (gam)

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com