Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một xe cấp cứu bắt đầu rời bệnh viện thực hiện nhiệm vụ, sau khi khởi hành được 10 s

Câu hỏi số 661720:
Vận dụng

Một xe cấp cứu bắt đầu rời bệnh viện thực hiện nhiệm vụ, sau khi khởi hành được 10 s đạt được vận tốc 72 km/h. Vận tốc của xe sau khi khởi hành được 5 giây là

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:661720
Phương pháp giải

Gia tốc: \(a = \dfrac{{v - {v_0}}}{t}\)

Giải chi tiết

Đổi: 72 km/h = 20 m/s

Gia tốc của xe là:

\(a = \dfrac{{{v_1} - {v_0}}}{{{t_1}}} = \dfrac{{20 - 0}}{{10}} = 2\,\,\left( {m/{s^2}} \right)\)

Vận tốc của xe sau 5 giây là:

\(v = {v_0} + at = 0 + 2.5 = 10\,\,\left( {m/s} \right) = 36\,\,\left( {km/h} \right)\)

Đáp án cần chọn là: D

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com