Cho mạch điện có sơ đồ như hình vẽ, trong đó \({R_1} = 5\Omega ,{R_2} = 10\Omega \), ampe kế
Cho mạch điện có sơ đồ như hình vẽ, trong đó \({R_1} = 5\Omega ,{R_2} = 10\Omega \), ampe kế \({A_1}\) chỉ 0,6A.

a) Tính hiệu điện thế giữa hai đầu AB của đoạn mạch.
b) Xác định số chỉ của ampe kế A.
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Mạch gồm hai điện trở mắc song song: \(\left\{ \begin{array}{l}{R_{td}} = \dfrac{{{R_1}{R_2}}}{{{R_1} + {R_2}}}\\U = {U_1} = {U_2}\\I = {I_1} + {I_2}\end{array} \right.\)
Định luật Ôm: \(I = \dfrac{U}{R}\)
Đáp án cần chọn là: A
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












