Dòng điện xoay chiều
Mạch điện xoay chiều gồm cuộn dây có L =
0,4/
(H) mắc nối tiếp với tụ điện C. Đặt vào hai đầu đoạn mạch điện áp u = U
2coswt(V). Khi C = C1 =
2.10^-4/
(F) thì UCmax = 100
5 (V).Khi C = 2,5 C1 thì cường độ dòng điện trễ pha
so với điện áp hai đầu đoạn mạch. Giá trị của U là
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Đáp án cần chọn là: B
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com


thì Uc max khi đó
= ( R²+ Z²ʟ)/Zʟ (1)
= 2,5
(3)










