Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dành cho chương trình nâng cao  Một nguồn điện có suất điện động E = 6V, điện trở trong r =

Câu hỏi số 67453:

Dành cho chương trình nâng cao

 Một nguồn điện có suất điện động E = 6V, điện trở trong r = 1Ω được nối với điện trở  R = 11 Ω thành mạch kín. Tính cường độ dòng điện trong mạch.

Quảng cáo

Câu hỏi:67453
Giải chi tiết

Cường độ dòng điện trong mạch:

Áp dụng: I=\frac{E}{R_{N}+r}=\frac{6}{11+1}=0,5A

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com