Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Đặt điện áp u= 100cos100πt (V) vào hai đầu đoạn mạch thì cường độ dòng điện trong mạch

Câu hỏi số 68023:

Đặt điện áp u= 100cos100πt (V) vào hai đầu đoạn mạch thì cường độ dòng điện trong mạch là I = 6cos(100πt + π/3)(A )Công suất tiêu thụ trong đoạn mạch là

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:68023
Giải chi tiết

 φ = π/3

P= UIcos\varphi = \frac{U_{0}I_{0}}{2}cos\varphi= 150W

=> Đáp án: A

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com