Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một mạch điện gồm R = 60 Ω, cuộn cảm thuần có độ tự cảm L = 0,4/ H và tụ điện có

Câu hỏi số 68422:
Vận dụng

Một mạch điện gồm R = 60 Ω, cuộn cảm thuần có độ tự cảm L = 0,4/\pi H và tụ điện có điện dung C = 10^-4 /\pi F mắc nối tiếp, biết f = 50  Hz tính tổng trở trong mạch, và độ lệch pha giữa u và i?

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:68422
Giải chi tiết

ta có :R=60 \Omega , ZL=40 \Omega , Zc =100 \Omega

 tổng trở trong mạch là Z= √R² + (ZL –Zc )² = 60\sqrt{}\Omega

 độ lệch pha giữa u và i là tan\varphi = ( ZL- Zc )/R = -1 => \varphi = -\pi/4 rad

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com