Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Đặt vào cuộn dây có điện thở thuần r và độ tự cảm L một hiệu điện thế u = Uo cos 100πt

Câu hỏi số 68438:
Vận dụng

Đặt vào cuộn dây có điện thở thuần r và độ tự cảm L một hiệu điện thế u = Uo cos 100πt (V). Dòng điện qua cuộn dây là 10A và trễ pha π/3 so với u. Biết công suất tiêu hao trên cuộn dây là P = 200W. Giá trị của Uo bằng:  

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:68438
Giải chi tiết

Gọi \varphi là độ lệch pha giữa u và i =>cos \varphi = cos (π/3) =1/2công suất tiêu hao trên cuộn dây là P = UIcos \varphi => U=P / (Icos \varphi) = 40 V=> Uo = U\sqrt{}2= 40\sqrt{}2 V

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com