Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Polime và Vật liệu Polime

Câu hỏi số 68602:

Từ 100ml dd ancol etylic 33,34% (D = 0,69g/ml) có thể điều chế được bao nhiêu g PE (hiệu suất 100%)

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:68602
Giải chi tiết

Khối lượng rượu m= D.V =69 g

=> n C2H5OH =  69.0,3344/46 = 0,5 mol

mà C_{2}H_{5}\overset{-H_{2}O}{\rightarrow}C_{2}H_{4}\overset{Trung -hop}{\rightarrow}PE

nC2H4 = 0,5 mol do hiệu suất 100% , bảo toàn khối lượng 

m PE = m C2H4 = 0,5.28 = 14 g

=> đáp án B

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com