Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Cho biết: \(E_{A{g^ + }Ag}^0\)= +0,799 V và sức điện động chuẩn của pin điện hoá Zn-Cu là 1,103 V;

Câu hỏi số 730907:
Thông hiểu

Cho biết: \(E_{A{g^ + }Ag}^0\)= +0,799 V và sức điện động chuẩn của pin điện hoá Zn-Cu là 1,103 V; của pin Cu-Ag là 0,459 V. Thế điện cực chuẩn của các cặp Zn2+/Zn và Cu2+/Cu có giá trị lần lượt là

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:730907
Phương pháp giải

Dựa vào lí thuyết về sức điện động chuẩn của pin.

Giải chi tiết

ECu-Ag = \(E_{A{g^ + }Ag}^0\)- \(E_{C{u^{2 + }}/Cu}^0\) = 0,459

⟹ \(E_{C{u^{2 + }}/Cu}^0\)= 0,799 - 0,459 = +0,340 (V)

EZn-Cu = 1,103 = \(E_{C{u^{2 + }}/Cu}^0\) - \(E_{Z{n^{2 + }}/Zn}^0\)

⟹ \(E_{Z{n^{2 + }}/Zn}^0\)= 0,340 - 1,103 = -0,763 V

Đáp án cần chọn là: D

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com