Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Phản ứng xảy ra khi sạc một pin Li-ion là: LiCoO2(s) + C6(s) ⟶ CoO2(s) + LiC6(s)Để có được một

Câu hỏi số 730915:
Thông hiểu

Phản ứng xảy ra khi sạc một pin Li-ion là: LiCoO2(s) + C6(s) ⟶ CoO2(s) + LiC6(s)

Để có được một pin điện có dung lượng là 4000 mAh thì khối lượng LiCoO2 tối thiểu trước khi sạc là bao nhiêu? Cho biết MLiCoO2 = 97,874 g/mol; 1 mol điện lượng là 96485 C và 1C = 1 A.s

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:730915
Phương pháp giải

Phân tích dữ liệu đề bài.

Giải chi tiết

Số điện lượng = \(\dfrac{{{{4000.10}^{ - 3}}.3600}}{{96485}} = 0,149\)(mol)

⟹ mLiCoO2 = 0,149.97,874 = 14,607 g.

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com