Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Khối lượng của mỗi electron là \(9,{1.10^{ - 31}}kg\). Biết \(1eV = 1,{6.10^{ - 19}}J\); tốc độ ánh

Câu hỏi số 758423:
Vận dụng

Khối lượng của mỗi electron là \(9,{1.10^{ - 31}}kg\). Biết \(1eV = 1,{6.10^{ - 19}}J\); tốc độ ánh sáng trong chân không là \(c = {3.10^8}m/s\). Năng lượng nghỉ của mỗi electron bằng

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:758423
Phương pháp giải

Năng lượng nghỉ của hạt: \({E_0} = {m_0}{c^2}.\)

Giải chi tiết

Năng lượng nghỉ của hạt electron:

\(\begin{array}{l}{E_0} = {m_0}{c^2} = 9,{1.10^{ - 31}}.{\left( {{{3.10}^8}} \right)^2}\\ \Rightarrow {E_0} = 8,{19.10^{ - 14}}\left( J \right) \approx 0,512\left( {MeV} \right)\end{array}\)

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com