Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Mắc một điện trở \(R = 15\Omega \) vào hai cực của một nguồn điện có điện trở

Câu hỏi số 761533:
Thông hiểu

Mắc một điện trở \(R = 15\Omega \) vào hai cực của một nguồn điện có điện trở trong là \(2\Omega \). Hiệu suất của nguồn điện này là bao nhiêu %? (Kết quả làm tròn đến 01 chữ số sau dấu phẩy).

Đáp án đúng là:

Quảng cáo

Câu hỏi:761533
Phương pháp giải

Hiệu suất của nguồn điện: \(H = \dfrac{{{U_N}}}{E} = \dfrac{R}{{R + r}}\)

Giải chi tiết

Hiệu suất của nguồn điện:

\(H = \dfrac{R}{{R + r}} = \dfrac{{15}}{{15 + 2}} = 0,882 = 88,2\% \)

Đáp án cần điền là: 88,2

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com