Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một ống dây dài 40(cm) có 600 vòng dây , đường kính của ống dây là 10(cm) . Cho một dòng điện

Câu hỏi số 76461:

Một ống dây dài 40(cm) có 600 vòng dây , đường kính của ống dây là 10(cm) . Cho một dòng điện không đổi có cường độ 2(A) chạy qua ống.

a)     Tính độ lớn của cảm ứng từ do dòng điện tạo ra trong lòng ống dây ?

b)     Tính hệ số tự cảm của ống dây ?

Quảng cáo

Câu hỏi:76461
Giải chi tiết

a/ độ lớn của cảm ứng từ \dpi{100} B=4\pi .10^{-7}\frac{N}{l}I=4\pi .10^{-7}.\frac{600}{0,2}.2=3,77.10^{-3 (T)}

b/ Độ tự cảm của ống dây \dpi{100} L=4\pi .10^{-7}.\frac{N^{2}}{l}.S=4\pi .10^{-7}\pi (0,05)^{2}=8,88.10^{-3}(H)

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com