Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dòng điện có I = 1,5 A chạy qua ống dây có độ tự cảm L = 0,9 H. Tính độ lớn của suất

Câu hỏi số 76493:

Dòng điện có I = 1,5 A chạy qua ống dây có độ tự cảm L = 0,9 H. Tính độ lớn của suất điện động tự cảm trong ống dây khi cho dòng điện giảm đều về 0 trong thời gian 0,2 s.

Quảng cáo

Câu hỏi:76493
Giải chi tiết

\dpi{100} e_{tc}=-L\frac{\Delta i}{ \Delta t}\Rightarrow e_{tc}=-0,9.\frac{0-1,5}{0,2}=6,75(v)

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com