Cho mạch điện có sơ đồ như hình bên. Biết E = 12 V; \({R_1} = 4\,\,\Omega \); \({R_2} =
Cho mạch điện có sơ đồ như hình bên. Biết E = 12 V; \({R_1} = 4\,\,\Omega \); \({R_2} = {R_3} = 10\,\,\Omega \). Bỏ qua điện trở của ampe kế và các dây nối. Số chỉ của ampe kế là 0,6 A. Giá trị điện trở trong của nguồn điện là bao nhiêu \(\Omega \)?

Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Hiệu điện thế: U = I.R
Công thức định luật Ohm cho toàn mạch: \(I = \dfrac{E}{{R + r}}\)
Hiệu điện thế mạch ngoài: \(U = E - I.r\)
Đáp án cần điền là: 1
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












