Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Dao động và sóng điện từ

Câu hỏi số 80605:

(ĐH2014): Hai mạch dao động điện từ LC lí tưởng đang có dao động điện từ tự do với các cường độ dòng điện tức thời trong hai mạch là i1 và i2 được biểu diễn như hình vẽ.Tổng điện tích của hai tụ điện trong hai mạch ở cùng một thời điểm có giá  trị lớn nhất bằng:

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:80605
Giải chi tiết

Biểu thức cường độ dòng điên i1 là:

i1 = 8cos(2π.103t- π/2) mA

Biểu thức cường độ dòng điên i2 là:

i2 = 6cos(2π.103t + π) mA

=> Biểu thức cường độ dòng điện tổng hợp là:

i = i1 + i2 = 8cos(2π.103t- π/2) + 6cos(2π.103t + π) = 10cos(2π.103t -0,7π) mA

=> Tổng điện tích có độ lớn lớn nhất bằng:

Q = I0/ ω = (10.10-3) / (2π.103) = 5/ π μC

=> Đáp án C

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com