Một acqui có suất điện động $E = 200~V,$ điện trở trong $r = 4\Omega$ được nối vào 1
Một acqui có suất điện động $E = 200~V,$ điện trở trong $r = 4\Omega$ được nối vào 1 bóng đèn bằng 1 sợi dây đồng có chiều dài $l = 4m,$ đường kính $d = 0,8mm.$ Hiệu điện thế trên 2 cực của acqui là $U = 198~V.$ Cho điện trở suất của đồng là $\rho = 0,017 \cdot 10^{- 3}\Omega \cdot ~m.$ Điện trở $R_{d}$ của đèn có giá trị là bao nhiêu Ohm?
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Công thức tính điện trở: $R = \rho\dfrac{l}{S};S = \dfrac{\pi d^{2}}{4}$
Công thức tính hiệu điện thế: $U = E - I \cdot r$
Công thức định luật Ohm: $I = \dfrac{E}{R + r}$
Đáp án cần chọn là: A
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












