Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Mạch dao động gồm cuộn dây có độ tự cảm L=30µH, một tụ điện có C=3nF.Điện trở thuần

Câu hỏi số 83402:

Mạch dao động gồm cuộn dây có độ tự cảm L=30µH, một tụ điện có C=3nF.Điện trở thuần của mạch dao động là 1Ω.Để duy trì dao động điện từ trong mạch phải cung cấp cho mạch một năng lượng điện có công suất 1,8mW.Điện trường cực đại giữa hai bản tụ là:

 

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:83402
Giải chi tiết

Khi mạch có điện trở R thì công suất cần cung cấp đúng bằng công suất hao phí do tỏa nhiệt trên R:

Pcc = IR =  =>\frace_I_{0^{2}R}{2}=\frace_U_{0^{2}.CR}{2L}\Rightarrow U_{0}=\sqrt{\frac{P_{cc}.2L}{CR}}=6V

=> Đáp án B.

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com