Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một vật được thả rơi tự do từ độ cao 80 m. Lấy g = 10 m/s². Vận tốc khi vật vừa chạm

Câu hỏi số 837565:
Thông hiểu

Một vật được thả rơi tự do từ độ cao 80 m. Lấy g = 10 m/s². Vận tốc khi vật vừa chạm đất bằng

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:837565
Phương pháp giải

Công thức tính vận tốc trong chuyển động rơi tự do: $v = \sqrt{2gh}$

Giải chi tiết

Vận tốc khi vật vừa chạm đất là:

$v = \sqrt{2gh} = \sqrt{2.10.80} = 40m/s$

Đáp án cần chọn là: A

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com