Tại cùng một vị trí, hai vật có khối luợng m1= 1000 g, m2 = 10 g rơi tự do xuống mặt đất. Bỏ
Tại cùng một vị trí, hai vật có khối luợng m1= 1000 g, m2 = 10 g rơi tự do xuống mặt đất. Bỏ qua sức cản không khí. Thời gian chạm đất của vật m1 và vật m2 lần lượt là t1 và t2. Chọn hệ thức đúng?
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Thời gian vật rơi: $t = \sqrt{\dfrac{2s}{g}}$, không phụ thuộc vào khối lượng.
Đáp án cần chọn là: B
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












