Một vật được ném lên từ mặt đất theo phương xiên góc hợp với phương ngang một góc $\alpha
Một vật được ném lên từ mặt đất theo phương xiên góc hợp với phương ngang một góc $\alpha = 45^{0}$, với vận tốc ban đầu là $v_{0} = 20$ m/s. Bỏ qua sức cản không khí. Lấy g = 10 m/s2. Độ cao cực đại mà vật đạt được bằng
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Công thức tính độ cao cực đại: $H = \dfrac{v_{0}^{2}\sin^{2}\alpha}{2g}$
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












