Một vật được ném với vận tốc 12 m/s từ mặt đất với góc ném lên $\alpha = 30^{0}$ so với
Một vật được ném với vận tốc 12 m/s từ mặt đất với góc ném lên $\alpha = 30^{0}$ so với mặt phẳng ngang. Lấy g = 10 m/s2 và bỏ qua sức cản không khí. Kể từ lúc ném (t = 0), hòn đá chạm đất vào thời điểm nào? (Kết quả làm tròn đến chữ số thập phân thứ nhất)
Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Công thức tính thời gian vật rơi: $t = \dfrac{2v_{0}\sin\alpha}{g}$
Đáp án cần điền là: 1,2
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












