Người ta dùng một ấm nhôm có khối lượng m1 = 0,4 kg đặt lên một bếp
Người ta dùng một ấm nhôm có khối lượng m1 = 0,4 kg đặt lên một bếp điện để đun một lượng nước m2 = 2 kg thì sau 15 phút nước sẽ sôi. Bếp điện có hiệu suất H = 60 % sử dụng hiệu điện thế U = 220 V. Nhiệt độ ban đầu của nước và ấm là 20 0C, nhiệt dung riêng của nhôm và của nước lần lượt là c1 = 920 J/kg.K và c2 = 4200 J/kg.K. Cường độ dòng điện chạy qua bếp điện bằng bao nhiêu ampe? (Kết quả làm tròn đến hàng phần chục)
Đáp án đúng là: 5,9
Quảng cáo
+ Hiệu suất: $H = \dfrac{{{Q_i}}}{{{Q_{tp}}}}$
+ Sử dụng công thức: $\left\{ \begin{array}{l}Q = mc\Delta t\\Q = P.t\end{array} \right.$
Đáp án cần điền là: 5,9
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












