Hai vật có khối lượng m1 = 2m2, chuyển động với vận tốc có độ lớn v1 = 2v2. Tỉ số động
Hai vật có khối lượng m1 = 2m2, chuyển động với vận tốc có độ lớn v1 = 2v2. Tỉ số động lượng của hai vật $\dfrac{p_{1}}{p_{2}}$có quan hệ như thế nào ? (kết quả lấy làm tròn đến 0 chữ số sau dấu phẩy thập phân).
Đáp án đúng là:
Quảng cáo
Sử dụng công thức tính động lượng: p = m.v
Đáp án cần điền là: 4
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












