Cho mạch điện như hình vẽ. Các điện trở $R_{1} = 3\Omega,R_{2} = 5\Omega,R_{3} = \text{R}_{4} =
Cho mạch điện như hình vẽ. Các điện trở $R_{1} = 3\Omega,R_{2} = 5\Omega,R_{3} = \text{R}_{4} = 8\Omega$. Hiệu điện thế hai đầu mạch $U = 12V$. Tỉ số công suất tiêu thụ trên $R_{1}$ và công suất của cả mạch là:

Đáp án đúng là: 1/16
Quảng cáo
Phân tích mạch điện và các mắc mạch
Áp dụng công thức định luật Ohm: $I = \dfrac{U}{\text{R}}$
Áp dụng công thức tính công suất: $P = I^{2}R$
Sử dụng lí thuyết về hiệu suất
Đáp án cần điền là: 1/16
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












