Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Polime và Vật liệu Polime

Câu hỏi số 86470:

Cho sơ đồ:

        Gỗ (H = 35%) -> C6H12O6 (H = 80%) -> 2C2H5OH (H = 60%) -> C4H(H = 80%) -> Cao su buna

Khối lượng gỗ cần để sản xuất 1 tấn cao su buna là:

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:86470
Giải chi tiết

H quá trinh từ gỗ là buna là 13.44%

1C6H10O5 cho 1 C4H6 nên để có 1 tấn C4H10 vs H=13.44% cần 22.32 tấn gỗ 

B

Đáp án cần chọn là: B

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com