Hoà tan hoàn toàn 6,5 gam Zn trong lượng dư H2SO4 loãng. Sau phản ứng thu được V lít khí (đktc).
Hoà tan hoàn toàn 6,5 gam Zn trong lượng dư H2SO4 loãng. Sau phản ứng thu được V lít khí (đktc). Giá trị của V là (cho Mg = 24; H = 1; O = 16; S = 32)
Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Hỗ trợ - Hướng dẫn

-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com