Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Kim loại kiềm, kiềm thổ và nhôm

Câu hỏi số 9875:

Cho 1,37 gam Ba vào 1 lít dung dịch CuSO40,01M. Sau khi các phản ứng xảy ra hoàn toàn, khối lượng kết tủa thu được là

Đáp án đúng là: C

Quảng cáo

Câu hỏi:9875
Giải chi tiết

\left\{\begin{matrix} n_{Ba}=n_{Ba(OH)_{2}}=0,01\\ n_{CuSO_{4}}=0,01 \end{matrix}\right. => \left\{\begin{matrix} n_{BaSO_{4}}=0,01\\ n_{Cu(OH)_{2}}=0,01 \end{matrix}\right.

=> mkết tủa = m_{BaSO_{4}} + m_{Cu(OH)_{2}} = 0,01.233 + 0,01.98 = 3,31 (gam)

=> Đáp án C

Đáp án cần chọn là: C

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com