Một vật thực hiện đồng thời hai dao động cùng phương cùng tần số f = 10Hz. Có biên độ A1 =
Một vật thực hiện đồng thời hai dao động cùng phương cùng tần số f = 10Hz. Có biên độ A1 = 7cm; A2 = 8cm độ lệch pha của hai dao động là\(\dfrac{\pi }{3}\). Vận tốc của vật ứng với li độ tổng hợp x = 12cm bằng.
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Biên độ của dao động tổng hợp: \(A = \sqrt {A_1^2 + A_2^2 + 2.{A_1}{A_2}.\cos \Delta \varphi } \)
Công thức tính vận tốc: \(v = \pm \omega \sqrt {{A^2} - {x^2}} \)
Đáp án cần chọn là: B
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












