Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một vật rơi tự do theo phương trình \(s = \dfrac{1}{2}g{t^2}\,\,\left( m \right)\), với \(g = 

Câu hỏi số 406054:
Thông hiểu

Một vật rơi tự do theo phương trình \(s = \dfrac{1}{2}g{t^2}\,\,\left( m \right)\), với \(g =  9,8\,\,\left( {m/{s^2}} \right)\). Vận tốc tức thời tại thời điểm \(t = 5\,\,\left( s \right)\) là:

Đáp án đúng là: D

Quảng cáo

Câu hỏi:406054
Phương pháp giải

Vận tốc tức thời tại thời điểm \(t = {t_0}\) là: \(v\left( {{t_0}} \right) = s'\left( {{t_0}} \right)\).

Giải chi tiết

Ta có: \(s' = gt\).

Vận tốc tức thời tại thời điểm \(t = 5{\mkern 1mu} {\mkern 1mu} \,\left( s \right)\) là: \(v\left( 5 \right) = s'\left( 5 \right) = 5g = 49\,\,\left( {m/s} \right)\).

Đáp án cần chọn là: D

Group 2K9 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com