Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Một vật rơi tự do từ độ cao \(5m\) xuống đất. Lấy \(g = 10m/{s^2}\). Vận tốc khi chạm đất

Câu hỏi số 438868:
Vận dụng

Một vật rơi tự do từ độ cao \(5m\) xuống đất. Lấy \(g = 10m/{s^2}\). Vận tốc khi chạm đất của vật là:

Đáp án đúng là: B

Quảng cáo

Câu hỏi:438868
Phương pháp giải

Vận tốc của vật rơi tự do khi chạm đất: \(v = \sqrt {2gh} \)

Giải chi tiết

Vận tốc khi chạm đất của vật là:

\(v = \sqrt {2gh}  = \sqrt {2.10.5}  = 10m/s\)

Đáp án cần chọn là: B

Tham Gia Group Dành Cho 2K9 Chia Sẻ, Trao Đổi Tài Liệu Miễn Phí

>> Học trực tuyến Lớp 11 cùng thầy cô giáo giỏi trên Tuyensinh247.com. Bứt phá điểm 9,10 chỉ sau 3 tháng. Cam kết giúp học sinh lớp 11 học tốt, hoàn trả học phí nếu học không hiệu quả.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com