Tel: 024.7300.7989 - Phone: 1800.6947 (Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)

Giỏ hàng của tôi

Đốt cháy hoàn toàn m gam hỗn họp gồm hai este X1, X2 là đồng phân của nhau cần dùng 19,6 gam O2,

Câu hỏi số 4741:
Đốt cháy hoàn toàn m gam hỗn họp gồm hai este X1, X2 là đồng phân của nhau cần dùng 19,6 gam O2, thu được 11,76 lít CO(đktc) và 9,45 gam H2O khác, nếu cho m gam hỗn hợp trên tác dụng hết với 200 ml dung dịch NaOH 1M cô cạn dung dịch thu được sau phản ứng thì còn lại 13,95 gam chất rẳn khan. Biết axit của X2 có số nguyên tử cacbon lớn hơn gốc axit của X1. Ti lệ mol của X1 và Xtrong hỗn hợp trên lần lượt là (Cho C= 12, O= 16, H = 1, Na= 23)

Đáp án đúng là: A

Quảng cáo

Câu hỏi:4741
Giải chi tiết

Đáp án cần chọn là: A

Group 2K8 ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

>>  2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.

Hỗ trợ - Hướng dẫn

  • 024.7300.7989
  • 1800.6947 free

(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com