Cho đoạn mạch AB theo thứ tự gồm cuộn dây thuần cảm L, điện trở thuần \(R = 50\Omega \) và
Cho đoạn mạch AB theo thứ tự gồm cuộn dây thuần cảm L, điện trở thuần \(R = 50\Omega \) và tụ điện C. Đặt vào 2 đầu đoạn mạch điện áp \(u = 100\sqrt 2 \cos \left( {100\pi t} \right)\,\,\left( V \right)\) thì điện áp giữa 2 đầu đoạn mạch LR là \({u_{RL}} = 200\sqrt 2 \cos \left( {100\pi t + \dfrac{\pi }{3}} \right)\,\,\left( V \right)\). Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là
Đáp án đúng là: C
Quảng cáo
Điện áp: \(u = {u_{RL}} + {u_C}\)
Công suất tiêu thụ của đoạn mạch: \(P = \dfrac{{{U^2}R}}{{{R^2} + {{\left( {{Z_L} - {Z_C}} \right)}^2}}}\)
Đáp án cần chọn là: C
>> 2K9 Chú ý! Lộ Trình Sun 2027 - 1 lộ trình ôn đa kỳ thi (TN THPT, ĐGNL (Hà Nội/ Hồ Chí Minh), ĐGNL Sư Phạm, ĐGTD, ĐGNL Bộ Công an, ĐGNL Bộ Quốc phòngTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Cập nhật bám sát bộ SGK mới, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
![]() |
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












