Một vật được ném lên theo phương thẳng đứng từ độ cao H = 20 m. Hỏi phải truyền cho nó
Một vật được ném lên theo phương thẳng đứng từ độ cao H = 20 m. Hỏi phải truyền cho nó vận tốc đầu bằng bao nhiêu để nó rơi xuống đất chậm hơn một giây so với khi để nó rơi tự do từ độ cao đó. Bỏ qua sức cản của không khí và lấy \(g = 10\,\,m/{s^2}\).
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Phương trình chuyển động thẳng biến đổi đều: \(x = {x_0} + {v_0}t + \dfrac{1}{2}a{t^2}\)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












