Một vật khối lượng m = 100 g được thả rơi tự do từ độ cao H = 20 m so với mặt đất
Một vật khối lượng m = 100 g được thả rơi tự do từ độ cao H = 20 m so với mặt đất (được chọn làm mốc thế năng). Bỏ qua ma sát. Lây \(g = 9,8m/{s^2}\). Tính cơ năng của vật.
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Cơ năng: \(W = mgh + \dfrac{1}{2}m{v^2}\)
Đáp án cần chọn là: B
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












