Một vật khối lượng m = 100 g được thả rơi tự do từ độ cao H = 20 m so với mặt đất
Một vật khối lượng m = 100 g được thả rơi tự do từ độ cao H = 20 m so với mặt đất (được chọn làm mốc thế năng). Bỏ qua ma sát. Tính tốc độ của vật khi chạm đất, lấy \(g = 10\,\,m/{s^2}\).
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Định luật bảo toàn cơ năng: \(W = {W_t} + {W_d} = const\)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












