Một vật khối lượng m = 100 g được thả rơi tự do từ độ cao H = 20 m so với mặt đất
Một vật khối lượng m = 100 g được thả rơi tự do từ độ cao H = 20 m so với mặt đất (được chọn làm mốc thế năng). Bỏ qua ma sát. Khi động năng của vật gấp ba lần thế năng của nó thì vật cách mặt đất một khoảng bằng bao nhiêu?
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Định luật bảo toàn cơ năng: \(W = {W_t} + {W_d} = const\)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












