Biết kim phút của đồng hồ treo tường có chiều dài a = 10,0 cm. Tính tốc
Biết kim phút của đồng hồ treo tường có chiều dài a = 10,0 cm. Tính tốc độ dịch chuyển góc và quãng đường đi của điểm đầu kim phút trong khoảng thời gian t = 15,0 phút
Đáp án đúng là: B
Quảng cáo
Sử dụng các công thức: \(\left\{ \begin{array}{l}\theta = 2\pi .\dfrac{t}{T}\\s = \theta .r\end{array} \right.\)
Đáp án cần chọn là: B
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












