Một vật chuyển động theo đường tròn bán kính r = 100 cm với gia tốc hướng tâm \({a_n} =
Một vật chuyển động theo đường tròn bán kính r = 100 cm với gia tốc hướng tâm \({a_n} = 4cm/{s^2}\). Chu kì T của chuyển động vật đó là
Đáp án đúng là: D
Quảng cáo
Sử dụng các công thức: \(\left\{ \begin{array}{l}{a_{ht}} = \dfrac{{{v^2}}}{r} = {\omega ^2}r\\T = \dfrac{{2\pi }}{\omega }\end{array} \right.\)
Đáp án cần chọn là: D
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












