Một vật được ném xiên từ mặt đất lên với vận tốc ban đầu là \({v_0} = 10\,\,m/s\) theo
Một vật được ném xiên từ mặt đất lên với vận tốc ban đầu là \({v_0} = 10\,\,m/s\) theo phương chếch lên và hợp với phương nằm ngang góc \({30^0}\). Bỏ qua sức cản không khí. Lấy \(g = 10\,\,m/{s^2}\). Độ cao cực đại và tầm xa mà vật đạt được lần lượt là
Đáp án đúng là: A
Quảng cáo
Độ cao cực đại của chuyển động ném xiên: \(H = \dfrac{{{v_0}^2{{\sin }^2}\alpha }}{{2g}}\)
Tầm xa của chuyển động ném xiên: \(L = \dfrac{{{v_0}^2\sin 2\alpha }}{g}\)
Đáp án cần chọn là: A
Hỗ trợ - Hướng dẫn
-
024.7300.7989
-
1800.6947
(Thời gian hỗ trợ từ 7h đến 22h)
Email: lienhe@tuyensinh247.com












